Kết quả 1 đến 2 của 2
    Member
    Thanks
    0

Mặc định Kết nối WinCC với PLC S700 thật

Chào mọi người,
    Em đã lập trình bên simactic S7 300 con PLC 313C 2 PtP. Em cũng thiết kế giao diện bên WinCC rồi. Em kết nối WinCC với PLC simulator thành công.
    Em muốn hỏi là làm sao điều khiển PLC thật bằng WinCC (ví dụ kích ngõ ra trên WinCC thì động cơ ở ngoài chạy (động cơ thật chứ không phải động cơ trên máy tính) T_T).
    Em dùng cái cab kết nối gắn vào cổng internet ấy (ETH-MPI), nếu vậy thì cấu hình thế nào (em đã down được chương trình xuống con PLC thật rồi nhưng mà nó chạy 1 mình thôi, em không dùng máy tính điều khiển nó được.

Mọi người có thể chỉ em với .
    Cảm ơn nhiều!

Senior Member
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi doithayxxx Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Em đã lập trình bên simactic S7 300 con PLC 313C 2 PtP. Em cũng thiết kế giao diện bên WinCC rồi. Em kết nối WinCC với PLC simulator thành công.
    Em muốn hỏi là làm sao điều khiển PLC thật bằng WinCC (ví dụ kích ngõ ra trên WinCC thì động cơ ở ngoài chạy (động cơ thật chứ không phải động cơ trên máy tính) T_T).
    Em dùng cái cab kết nối gắn vào cổng internet ấy (ETH-MPI), nếu vậy thì cấu hình thế nào (em đã down được chương trình xuống con PLC thật rồi nhưng mà nó chạy 1 mình thôi, em không dùng máy tính điều khiển nó được.

Mọi người có thể chỉ em với .
    Cảm ơn nhiều!
    Kiểm tra xem máy tính của bạn có kết nối simatic net hay chưa, nếu chưa thì cài
    Mở wincc ->tag managerment--> simatic s7 protocol suite --> tcp/ip--> chuột phải chọn new drive connection (vd đặt tên là PLC_A)--> chuột phải lên PLC_A chọn property-->tại tab general chọn properties--> đánh IP của PLC muốn kết nối vào ( Trong PLC_A drive, bạn sẽ tạo các tagname cới PLC)
    Tiếp tục chuột phải trên tcp/ip -->system parameter--> chọn tab unit -->logical device name bạn chọn card mạng mà máy tính đang dung-->ok
    Sau đó dao diện winCC explorer chọn tool-->status of driver connection, nếu ok thì enjoy thôi

Trả lời với tài khoản Facebook