Kết quả 1 đến 4 của 4
    Junior Member
    Thanks
    3

Mặc định Các loại PLC biến tần hay dùng ngoài thực tế

Các anh ơi? cho e hỏi chút với.. Mình đi làm ngoài thực tế thì thường làm việc với loại biến tần nào vậy.?
    của Siemens hay Misubishi được sử dụng nhiều hơn ạ ( e đang là SV năm cuối , muốn tìm hiểu về các loại biến tần hay dùng để học cho ra ngoài khỏi bỡ ngỡ ) Cảm ơn các anh ..!

2. The Following User Says Thank You to vanpham For This Useful Post:

halo (02-25-2020)

Member
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi vanpham Xem bài viết
    Các anh ơi? cho e hỏi chút với.. Mình đi làm ngoài thực tế thì thường làm việc với loại biến tần nào vậy.?
    của Siemens hay Misubishi được sử dụng nhiều hơn ạ ( e đang là SV năm cuối , muốn tìm hiểu về các loại biến tần hay dùng để học cho ra ngoài khỏi bỡ ngỡ ) Cảm ơn các anh ..!
    Thực ra bảo cái nào dùng nhiều hơn cũng chưa hẳn. Bắc thì người ta quen Dùng Siemen, Mis.. Nhưng miền Nam người ta lại có thói quen dùng AB của Rocwell.. Nhưng về biến tần thì khó lắm vì tùy theo sự lựa chọn. Hiện tại thì có 1 số hãng biến tần đã trở thành thương hiệu : Schneider, Siemen, Misu, ABB, LS, Fuji, Danfoss.. Mình thấy trong các hãng này, hãng nào cũng dùng nhiều.

Member
    Thanks
    18

Ra trường có định xin làm ở đâu chưa? rồi mới support được chứ? còn nếu chưa có gì thì học hêt

Junior Member
    Thanks
    1

1 câu hỏi rất khó trả lời, chủ yếu bạn đầu tư vào 1 hãng mà bạn đang được hướng dẫn, vì trong thực tế việc sử dụng biến tần của hãng nào nhiều ko wan trọng bằng việc bạn có thể thay thế được cái hãng mà ngta đang sử dụng bằng cái hãng Cty mình đang fân fối.
    Thực trạng của cta hiện nay: các dòng biến tần China đang có thể nói là chiếm lĩnh thị trường vì já wá rẻ

Trả lời với tài khoản Facebook